Gida > Labaran masana'antu > Rata tsakaninka da ƙwararrun tiler
Takardar shaida
Biyo Mu

Rata tsakaninka da ƙwararrun tiler

Rata tsakaninka da ƙwararrun tiler

2021-02-04 11:19:00

Mutane da yawa suna son DIY don yin ado a gidansu, wanda ba wai kawai adana kuɗi yana da ma'ana ba. Amma ba mu da fasahar ƙwararru bayan duk, tasirin da ke haifar shima na iya samun tazara tare da ƙwararrun ƙwararru. Don haka menene bambance-bambance tsakanin raƙuman tayal mai sauƙi? Kelin mai ba da yumbu yana ɗaukar ka ka ga hanyar ginin gwanin tayal mai ƙwanƙwasa.

Hanyar ginin ƙwararrun tayal grout

1. Kafin gini, yakamata muyi amfani da kayan aikin hadin gwaiwa na kwararru don tsaftace suminti, lemun tsami a cikin rata, ta yadda ratar tana da wani zurfin da fadi, sannan kuma tsaftace ƙurar da ke cikin rata tare da mai tsabtace ruwa. Kodayake wannan aikin yana da asali kuma ga alama babu kayan aikin fasaha, yana da mahimmanci.

 

 

2. Mataki na gaba shine duba ko ratar ta bushe. Sanya tawul ɗin takarda a cikin rata don ganin idan tawul ɗin ta yi ɗumi da laushi. Idan yana da ruwa, ba za a iya gina shi ba. Gabaɗaya, za'a gwada shi a wurare da yawa don kauce wa yanayin zafi.

3. Kafin a fara ginin shima ana bukatar a tabbatar da nau'in tayal na yumbu, idan tayal yumbu ya kasance na santsi mai haske na farfajiyar mai haske, kai tsaye za a iya manna shi, idan yana da kasa mai kyau, ko kuma tsohuwar kayan hatsi na yumbu, ana bukatar a lika shi tare da abin rufe fuska ko man kakin zuma.

4. Kafin mannewa, yakamata a fitar da 60CM na farko na kayan don tabbatar da cewa daskararren tayal ya hade sosai. Lokacin mannewa, dole ne muyi wasa cikakke don tabbatar da cewa ƙwanƙolin tayal ba ya faɗuwa ya faɗi. Sannu a hankali yayin mannewa don tabbatar da fitar ɗimbin tiyal ɗin.

5. Yi amfani da kayan aikin matse dantse don latsa mahaɗan da ƙarfi iri ɗaya, haske da jinkirin dannawa akan ɗakunan, kuma kar a maimaita dannawa gaba da baya. Yakamata hadin gwiwa ya kara sauri don tabbatar da cewa hadin ya kasance mai santsi. A mahadar, ya zama dole a ɗauki mahaɗar azaman wurin farawa da faɗaɗa waje don gyara. Lokacin matse gicciyen gicciye, ƙarfi ya kamata ya mai da hankali sosai, Ya kamata a saukar da Angle na matse mahaɗa-wuri gwargwadon iko, kuma gicciyen ya zama mai santsi kamar yadda ya yiwu, ba mai ciwo ba.

 

 

6. Yin da Yang Angle Yang, Yin da Yang Angle don amfani da kwararrun kayan haɗin gwiwa Yin da Yang Angle. Dabarar ta fi buƙata. Karɓarwa ba ta da sauƙi ko kunkuntar.

7. Bayan awanni 4-5 na latsawa, ana iya sintar da manne. Ana aiwatar da teburin bushe dole ne a tabbatar cewa ɗakin tsaftace ne kuma ba ya da ƙura, ba a taka shi ba, ruwa ya fantsama a kan yatsun tayal ɗin.

Abubuwan da ke sama sune matakan ginin ƙwararrun tiles. Kula da sanya safar hannu, abin rufe fuska da sauran kayan kariya kafin a gina, don kar a tsaya ga fata.